Kuksu Mountains International Baduk Championship 2015
![](https://www.thaigo.org/wp-content/uploads/2015/08/11817132_1607612406177450_6628141417886687530_n-300x225.jpg)
สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย นำทีมนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขัน 2015 Kuksu Mountains International Baduk Championship ในรายการ “World Children Baduk Festival” Friendly Match เยาวชนรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ระหว่างวันที่ 7-12 สิงหาคม 2558 ที่ผ่านมา ณ เมือง Yeongam, เมือง Gangjn City และเมือง Shinan ประเทศเกาหลีใต้
โดยมีเยาวชนไทยเข้าร่วมแข่งขันในครั้งนี้จำนวน 26 คน และครูสอนหมากล้อมและผู้ปกครองจำนวน 15 คน รวมทั้งสิ้น 41 คน โดยการการแข่งขันครั้งนี้มีนักกีฬาเข้าร่วมกว่า 200 คน จาก 12 ประเทศ