อบรมหมากล้อมพื้นฐานให้กับนักเรียนและอาจารย์ สังกัดเมืองพัทยา ครั้งที่ 2
![](https://www.thaigo.org/wp-content/uploads/2015/03/961694_10153071375885240_1405294309_n.jpg)
วันที่ 14-15 มีนาคม 2558 ที่ผ่านมา ทางสมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย ร่วมกับโรงเรียนพัทยาเมือง7 จัดการอบรมหมากล้อม ขั้นพื้นฐาน ให้กับนักเรียนและอาจารย์จากโรงเรียนพัทยาเมือง 1-11 จำนวนกว่า 250 คน เพื่อเป็นการเผยแพร่กีฬาหมากล้อมให้กับเยาวชนในจังหวัดชลบุรี ณ หอประชุม โรงเรียนพัทยา เมือง7 โดยการอบรมเต็มไปด้วยความสนุกสนานและเป็นกันเองระหว่างคณะวิทยากร นักเรียน และอาจารย์ จากโรงเรียนเมืองพัทยาทั้ง 8 โรงเรียน
โดยการอบรมครั้งนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 2 เพื่อพัฒนาทักษะกีฬาหมากล้อมของเยาวชนเมืองพัทยาสู่ความเป็นเลิศในระดับภูมิภาค และ ระดับประเทศต่อไป