ตารางการแข่งขันคัดตัว ประจำเดือน พฤษภาคม 2560


ในเดือนพฤษภาคมนี้ สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย มีการจัดการแข่งขันหมากล้อมคัดเลือกตัวแทนประเทศไทยและนักกีฬาทีมชาติไทย เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันหมากล้อมในต่างประเทศ ดังต่อไปนี้ 1The 4th Life International Go Meeting for Children in Takarazuka  2. The 19th Yan Huang Cup World Chinese Weiqi Invitational Tournament และ 3. The 34th World Youth Goe Championship

ปิดรับสมัครวันที่ 25 พฤษภาคม 2560

 

วันเสาร์ที่ 27 พฤษภาคม 2560

ทำการแข่งขันคัดตัวแทน 3 รายการดังนี้

  • The 19th Yan Huang Cup World Chinese Weiqi Invitational Tournament (YHC)

รายละเอียด : มีการคัดเลือกตัวแทน 2 คน (ชาย 1 หญิง 1) โดยผู้ชนะเลิศ ชาย 1 คน และ หญิง 1 คน จะได้เป็นตัวแทนประเทศไทยเข้าร่วมการแข่งขัน The 19th Yan Huang Cup World Chinese Weiqi Invitational Tournament ร่วมกับทางสมาชิก Executive Go Club (ฟรีค่าตั๋วเดินทาง ค่าอาหารและที่พักตลอดการแข่งขัน

คุณสมบัติ/เงื่อนไขการสมัคร : 

  1. สัญชาติไทย
  2. อายุ 23 ปีขึ้นไป หรือ จบวุฒิปริญญาตรี หรือ เทียบเท่า
  3. ระดับฝีมือ 1 ดั้งขึ้นไป อ้างอิงจากทำเนียบดั้งไทย ณ วันที่ปิดรับสมัคร

สถานที่แข่งขัน (คัดตัว) : ณ ห้อง VIP GO ROOM อาคารสีลมปาร์ควิว ชั้น 1

กำหนดการ (คัดตัว) : เริ่มจับฉลาก 9.30 น. หากมาหลังจากเริ่มจับฉลากจะถูกตัดสิทธิ์ไม่ให้เข้าร่วมการแข่งขัน (จำนวนรอบขึ้นอยู่กับผู้เข้าแข่งขัน)

รูปแบบการแข่งขัน (คัดตัว) : 

  • แข่งขันระบบแพ้คัดออก (Knock out)
  • เวลาการแข่งขันฝ่ายละ 60 นาที เบียวโยมิ 10 วินาที 1 ครั้ง
  • หากผู้แข่งขันน้อยกว่าหรือเท่ากับ 4 คน แข่งแบบพบกันหมด

สถานที่แข่งขัน (รอบจริง) : ประเทศสิงคโปร์

กำหนดการ (รอบจริง) : 30 สิงหาคม – 5 กันยายน 2560

*** หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทรสอบถามได้ที่ คุณเติ้ล 02-677-9067, 081-208-9799 ***

 

  • The 4th Life International Go Meeting for Children in Takarazuka (ILGMC)

รายละเอียด : คัดเลือกหาตัวแทนนักกีฬา 3 คน ค่าใช้จ่ายในการแข่งขันทั้งหมด (ค่าอาหาร ค่าที่พัก ค่าเดินทางและอื่นๆ) นักกีฬาเป็นผู้ออกเอง โดยทางเจ้าภาพมีงบสนับสนุนให้ 193,000 เยน ต่อทีม

คุณสมบัติ/เงื่อนไขการสมัคร : 

  1. อายุไม่เกิน 15 ปี
  2. ระดับฝีมือ 4 คิวขึ้นไป  (ในกรณีเป็นคิว ต้องมีใบรับรองระดับฝีมือจากทางสมาคมฯ)

สถานที่แข่งขัน (คัดตัว) : สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย (ชั้น 2)

กำหนดการ (คัดตัว) : จับฉลาก 09.00 น. และเริ่มแข่งทันที หากมาไม่ทันจับฉลากจะถูกตัดสิทธิ์ และโดนลงโทษตามระเบียบของสมาคมฯ

รูปแบบการแข่งขัน (คัดตัว) : 

  • แข่งขันระบบแพ้คัดออก (Knock out)
  • เวลาการแข่งขันฝ่ายละ 45 นาที

สถานที่แข่งขัน (รอบจริง) : Takarazuka Hotel in Takarazuka City Hyogo Pref.

กำหนดการ (รอบจริง) : 15 – 17 กรกฎาคม 2560

*** หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทรสอบถามได้ที่ คุณพีท 02-648-2910, 083-114-9608 ***

 

  • The 34th World Youth Goe Championship (WYGC)

รายละเอียด : คัดเลือกตัวแทน 2 คน (อายุต่ำกว่า 12 ปี และอายุ 12-15 ปี)

คุณสมบัติ/เงื่อนไขการสมัคร : 

  1. รุ่นอายุต่ำกว่า 12 ปี และรุ่นอายุ 12 – 15 ปี โดยดูจากวันที่แข่งขัน (วันที่แข่งอายุต้องอยู่ในช่วง ไม่เกิน12 หรือ 12-15 ปี)
  2. ระดับฝีมือ 1 ดั้ง และมี GAT Point 1,100 ขึ้นไป อ้างอิงจากทำเนียบดั้งไทย ณ วันที่ปิดรับสมัคร

สถานที่แข่งขัน (คัดตัว) : สมาคมกีฬาหมากล้อมแห่งประเทศไทย (ชั้น 2)

กำหนดการ (คัดตัว) : จับฉลาก 09.00 น. และเริ่มแข่งทันที หากมาไม่ทันจับฉลากจะถูกตัดสิทธิ์ และโดนลงโทษตามระเบียบของสมาคมฯ

รูปแบบการแข่งขัน (คัดตัว) : 

  • แข่งขันระบบแพ้คัดออก (Knock out)
  • เวลาการแข่งขันฝ่ายละ 60 นาที เบียวโยมิ 10 วินาที 1 ครั้ง

สถานที่แข่งขัน (รอบจริง) : จังหวัดเชียงใหม่ ประเทศไทย

กำหนดการ (รอบจริง) : 18 – 23 กรกฎาคม 2560

*** หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม โทรสอบถามได้ที่ คุณพีท 02-648-2910, 083-114-9608 ***

 

ข้อมูลรายการ สมัครแข่งขันคัดเลือกตัวแทนประเทศไทย ประจำเดือนพฤษภาคม 2560

Displaying 1 - 42 of 42
First Last Rank 19th YHC 4th LIGMC 34th WYGC (12-15) 34th WYGC (U12)
Pakorn Nirapattanakul Kyu   Confirm    
Pakapol Techaviriya 1 Dan   Confirm    
Wasinpat Tomongkhon 2 Dan   Confirm    
Pawarut Kumnungwut Kyu   Confirm    
Punnarit Sae Jeang Kyu   Confirm    
Siwakorn Chaowalertseree Kyu   Confirm    
ด.ช.ศิวกร เชาวน์เลิศเสรี Kyu   Confirm    
Napat Itchayavanich 4 Dan Confirm      
Waranphat Bhornavalai 1 Dan   Confirm    
Phuttichot Bhornavalai Kyu   Confirm    
Phuttichot Bhornavalai Kyu   Confirm    
Greatbodin Buranarachada 5 Dan Confirm      
Pak Kanitwaranun Kyu   Confirm    
Weerin Tanpisuth Kyu   Confirm    
Peetasak Sudtiastasilp 1 Dan   Confirm    
Pachara Thedwang 2 Dan   Confirm    
jarunsak sarpimpa Kyu   Confirm    
chusthawee Benjapreechasit 1 Dan   Confirm    
Peechakrit ruangnaparat 2 Dan Confirm      
ribakah wongchugaew 3 Dan Confirm      
Oran Rochanaburanon 5 Dan Confirm      
Warot Tanpisuth Kyu   Confirm    
Warot Tanpisuth Kyu   Confirm    
Woraset Kamonkitjaluck 1 Dan     Confirm  
Sirasith Swatekititham 1 Dan   Confirm    
Pasut Awapornchai Kyu   Confirm    
NOPPAMEST SUWANNAMAI 1 Dan Confirm      
Nuttakit Ariyatamanon Kyu   Confirm    
Airak Fukuhara Kyu   Confirm    
Vorawat Tanapatsopol 5 Dan Confirm      
Aroonkorn Prathoomwan 1 Dan Confirm      
Putthipat Thalerngnawachart 3 Dan     Confirm  
thammanat bumroongchok Kyu   Confirm    
Pinyada Sornarra 1 Dan     Confirm  
Pongsakarn Sornarra 3 Dan       Confirm
pongmate virojtham 3 Dan     Confirm  
Thanyarat Rotmanutchai 3 Dan Confirm      
Tin Pochanapan 1 Dan       Confirm
Yanakorn Anusiri 2 Dan Confirm      
somphob buranasomphob 3 Dan Confirm      
Chidsanupong Jangmark 4 Dan Confirm      
Pichanon Songwattanakumjorn 2 Dan Confirm      
First Last Rank 19th YHC 4th LIGMC 34th WYGC (12-15) 34th WYGC (U12)
Powered by Gravity Forms Directory
Displaying 1 - 42 of 42